Một huyện của Hải Phòng được tỷ phú Phạm Nhật Vượng chọn làm nơi xây “Đảo Hoàng gia” chuẩn bị đấu giá 44 lô đất, tổng giá khởi điểm hơn 100 tỷ đồng 44 lô đất ở huyện Thủy Nguyên, Hải Phòng sẽ được đem đấu giá vào cuối tháng 5 với tổng giá khởi điểm hơn 113 tỷ đồng.

Một huyện của Hải Phòng được tỷ phú Phạm Nhật Vượng chọn làm nơi xây "Đảo Hoàng gia" chuẩn bị đấu giá 44 lô đất, tổng giá khởi điểm hơn 100 tỷ đồng

44 lô đất ở huyện Thủy Nguyên, Hải Phòng sẽ được đem đấu giá vào cuối tháng 5 với tổng giá khởi điểm hơn 113 tỷ đồng.

Ngày 30/5, Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản thành phố Hải Phòng và Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Thuỷ Nguyên sẽ tổ chức đấu giá quyền sử dụng 44 lô đất vào mục đích làm nhà ở tại huyện Thuỷ Nguyên, thành phố Hải Phòng.

Theo thông báo, tài sản đấu giá là quyền sử dụng đất vào mục đích làm nhà ở gồm 41 lô đất tại khu Láng Ruốc, xã Ngũ Lão và 3 lô đất tại Thôn 4, xã Mỹ Đồng, huyện Thuỷ Nguyên, thành phố Hải Phòng. 44 lô đất đấu giá có tổng diện tích 7.833,93 m2. Tổng giá khởi điểm 44 lô đất đấu giá là hơn 113,195 tỷ đồng. Tổng tiền đặt trước là hơn 22,639 tỷ đồng.

Đối tượng được tham gia đấu giá là hộ gia đình, cá nhân có đủ điều kiện tham gia đấu giá theo quy định của pháp luật nộp hồ sơ đăng ký tham gia đấu giá tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản thành phố Hải Phòng và Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Thuỷ Nguyên.

Hồ sơ đấu giá được bán và tiếp nhận hồ sơ đăng ký tham gia đấu giá từ ngày 13 – 27/5/2024 tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản thành phố Hải Phòng và Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Thuỷ Nguyên. Thời gian nộp phiếu trả giá từ khi nộp đủ hồ sơ đến ngày 27/5/2024 tại Trung tâm Phát triển Quỹ đất huyện Thuỷ Nguyên.

Bài viết liên quan

20/08/2026 Tỷ phú Phạm Nhật Vượng đang cho xây tòa tháp 108 tầng, sẽ trở thành tòa nhà lấn biển cao nhất thế giới tại siêu đô thị 10 tỷ USD chưa từng có trong lịch sử

Khu vực toà tháp 108 tầng, cao nhất Việt Nam cách bờ vài km đã dần lộ diện. Sau hơn 1 năm khởi công, Vinhomes Green Paradise Cần Giờ đang dần hình thành trên diện tích gần 2.900 ha. Trong đó, khu vực xây dựng tòa tháp 108 tầng, cao khoảng 550 m, đã bắt […]

Xem thêm
07/07/2026 Rời ngõ nhỏ chật hẹp, người Hà Nội ráo riết tìm nhà phố mới vừa an cư vừa kinh doanh ở đâu?

Giữa làn sóng tái thiết và chỉnh trang đô thị, ngày càng nhiều gia đình đông người ở Hà Nội bắt đầu từ bỏ ý định mua nhà ngõ hay nhà phố đơn lẻ để chuyển sang tìm kiếm nhà phố trong các khu đô thị được quy hoạch đồng bộ. Rời ngõ nhỏ chật […]

Xem thêm
29/06/2026 Sân bay Long Thành sẽ hoàn thành, đưa vào sử dụng trong tháng 12/2026

Thực hiện ý kiến chỉ đạo của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ về đẩy nhanh tiến độ dự án, Tổng Công ty Cảng hàng không Việt Nam (ACV) đang nỗ lực tập trung huy động mọi nguồn lực cho giai đoạn 180 ngày tăng tốc tiến độ hoàn thành đưa Dự án Cảng Hàng […]

Xem thêm
23/06/2026 Thông tin về 2 sân bay tại tỉnh sở hữu “Đà Lạt thứ 2”: 1 trên núi và 1 trên biển

Sở Xây dựng Quảng Ngãi kiến nghị Bộ Xây dựng nghiên cứu, bổ sung Cảng hàng không Măng Đen vào danh mục điều chỉnh Quy hoạch tổng thể phát triển hệ thống cảng hàng không, sân bay toàn quốc. Sở Xây dựng Quảng Ngãi vừa thông tin về hai dự án sân bay trên địa […]

Xem thêm
22/06/2026 Nguyên giảng viên Đại học Bách Khoa tham gia làm nhà ở giá rẻ, triển khai dự án hơn 800 căn tại thành phố giàu nhất nước

Tập đoàn Bcons vừa khởi công dự án nhà ở xã hội đầu tiên với quy mô 802 căn hộ tại TP.HCM. Doanh nghiệp này được biết đến là chủ đầu tư nhiều dự án căn hộ tại khu vực Bình Dương cũ. Theo UBND TP.HCM, ngày 19/6, Công ty Cổ phần Đầu tư Xây […]

Xem thêm
18/06/2026 Hoàn tất đợt IPO, LPBS tăng vốn lên hơn 14.000 tỷ đồng

LPBS đã hoàn tất IPO toàn bộ 141,86 triệu cổ phiếu cho 1.005 nhà đầu tư trong nước, qua đó tăng vốn lên gần 14.087 tỷ đồng. Công ty CP Chứng khoán LPBank (LPBS) vừa báo cáo kết quả đợt chào bán cổ phiếu lần đầu ra công chúng (IPO). Kết thúc đợt chào bán […]

Xem thêm